



WIZARA YA LEBA, MASLAHI NA HUDUMA ZA JAMII

RUWAZA

Wafanyikazi walio na ustadi na jamii adilifu.

WADHIFA

Kukuza hali nzuri ya kikazi na kuwaongezea nguvu makundi yasio na uwezo.

MAADILI YA UTENDAJI KAZI

- Tilia maanani mahitaji ya mteja
- Onyesha urafiki kwa watoto
- Uaminifu, uwazi na uwajibikaji
- Heshima na kuwa tayari daima kushughulikia haki na mahitaji ya makundi ya wasio na uwezo.
- Kuza utendaji kazi uliobora
- Heshimu hali ya kuhitilafiana tutendapo kazi

VIWANGO VYA HUDUMA ZETU

	HUDUMA	JUKUMU LA MTEJA	MALIPO	MUDA WA KUSHUGHULIKIWA
1.	Kujibu barua	Kutuandikia barua	Haina malipo	Katika muda wa siku tatu
2.	Upatanisho na kuchunguza migogoro ya kikazi	- Ushirikiano wa wafanyikazi na waajiri - Kufuata sheria za leba	Haina Malipo	Katika muda wa siku tatu.
3.	Kutatua ulalamishi wa Kikazi	-Ushirikiano wa wafanyikazi na waajiri -Kufuata sheria za leba	Haina Malipo	Katika muda wa miezi mitatu
4.	Shuhudia kutiwa sahihi kwa kandarasi za kazi za kihuduma katika nchi za kigeni	Ushirikiano wa watafutao kazi, waajiri na mashirika ya uajiri	Dhamana ya usalama kutolewa na mashirika husika/ waajiri	Katika muda wa siku thelathini
5.	Kutoa habari za hali ya soko kwa washika dau na wananchi	Ombi bayana la habari za hali ya soko	Haina malipo	Katika muda wa siku thelathini
6.	Kukaguliwa kwa vitabu vya hesabu/ akaunti ya vyama ya wafanyikazi	Vitabu vya hesabu vilivyopendekezwa na katiba	Haina malipo	Katika muda wa siku kumi na tano
7.	Kusajiliwa kwa vyama vya wafanyikazi	Kujaza fomu A	Shilingi 15,000	Katika muda wa miezi sita
8.	Kukaguliwa kwa hali ya afya ya wafanyikazi	Kupatikana kwa wafanyikazi ili wakaguliwe	Shilingi 500 pasipo kuhesabu malipo ya kupimwa kiafya	Katika muda wa siku saba
9.	Kuandaa malipo ya kufidia jeraha	Kujulisha wizara ajali kwa stakabadhi mwafaka zilizojazwa kikamilifu	Haina malipo	Katika muda wa siku kumi na tano
10.	Mafunzo ya usalama na hali ya afya kazini	Ombi rasmi la mwajiri (kwa barua)	Shilingi 90,000 kwa kila mahala pa kazi (-katika vikundi vya watu 25)	Katika muda wa siku kumi na nne baada ya ombi rasmi.
11.	Kukuza na kuboresha uzalishaji	Ombi rasmi la mwajiri	Haina malipo	Muda wa miezi mitatu
12.	Bainisha / pambanua viwango vya uzalishaji katika kampuni	Kupatikana kwa data/ na takwimu zinazoonyesha kazi ifanywavyo na zile za kifedha	Haina malipo	Katika muda wa miezi mitatu
13.	Kutekeleza mikakati ya kuboresha uzalishaji katika makampuni	Ombi la mwajiri au kamati kuu kazini	Haina malipo	Katika muda wa miezi mitatu
14.	Ajiri watafutao kazi	Stakabadhi za kielimu na tangazo la kazi	Haina malipo	Katika muda wa miezi mitatu
15.	Kutambua na kusajili mashirika ya uajiri	-Stakabadhi za shirika la uajiri -Kuzingatia miongozo	Haina malipo	Katika muda wa siku saba
16.	Kuchambua maafikiano ya pamoja kabla ya kusajiliwa mahakamani ya viwanda	Mkatiba/ maafikiano yaliyotiwa sahihi.	Haina malipo	Katika muda wa siku saba
17.	Andaa/ hamasisha pamoja na kusajili makundi yanayojitegemea kifedha	- Fomu ya kuomba usajili iliyojazwa kikamilifu na kikundi - Katiba ya kikundi - orodha ya maafisaa wa kikundi wa muda - orodha ya wanachama iliyotiwa sahihi na wote ikiwa na nambari zao za kitambulisho	Shilingi 1000	Katika muda wa wiki mbili
18.	Kutoa pesa kwa wakongwe wasio salama	- Lazima awe na umri wa miaka 65 au zaidi - Jumuiya kutambua kiwango chao cha juu umaskini	Haina malipo	Kila baada ya miezi miwili
19.	Kutoa pesa kwa walio na ulemavu mkali / unaotaabisha	- Ushahidi wa ulemavu mkali/ unao taabisha	Haina malipo	Kila baada ya miezi miwili
20.	Usajili wa mashirika yanayotunza watoto wa kupanga	- Ombi rasmi na kutimiza sheria za utunzaji wa watoto wa kupanga	- Shilingi 50,000 kusajiliwa kama shirika la kitaifa na 100,000 kwa shirika la kigeni. - Kusajili upya ni nusu ya ada hizi	Katika muda wa siku 30 rasmi za kazi
21.	Usajili wa mashirika yanayotoa msaada kwa watoto (CCIs)	Ombi rasmi na kutimiza sheria za CCIs	Bila malipo	katika muda wa miezi mitatu
22.	Utoaji pesa kwa mayatima na watoto wasio salama (CT-OVC)	Yatima aliye na umri chini ya miaka (18) awe maskini na asiye salama	Bila malipo	Kila baada ya miezi miwili
23.	Simu ya dharura na isiyo ya malipo ya usaidizi kwa watoto (116)	Kupiga simu kuhusu mtoto anayehitaji usaidizi na ulinzi	Bila malipo	Mara moja
24.	Kulipia huduma na bidhaa tulizopokea	Stakabadhi zilizo idhinishwa	Bila malipo	Siku 21

JINSI YA KUWASILIANA NASI, MAULIZIO YOTE YAELEKEZWE KWA ; KATIBU MKUU, WIZARA YA LEBA, ULINZI JAMII NA HUDUMA ZA KIJAMII

Jengo la Ulinzi Jamii, Upande wa 'A' Ghorofa ya sita , barabara ya wahubiri

(NSSF HOUSE, BLOCK A, 7TH floor, BISHOPS ROAD) S.L.P 40326-00100 NAIROBI SIMU: +254 -20- 2729800 KIPEPESI: +254-20- 2726497